NJÉNDEL RÉEWUM SENEGAAL

Wenn Askan, benn jubluwaay, benn pas-pas

Xamle

Jataayu waxtaan ak Njiitu Réew mi, Basiiru Jomaay Fay.

29 Nowàmbar 2024
Dawal li ci topp

SENEGAAL 2050 SÉMBU SOPPI RÉEW MI

29 Oktoobar 2024
Dawal li ci topp

XEW-XEW

RÉEWUM SENEGAAL

Ndajem Kilifa ak Njiiti wànqaasi Pénc mi (CAMP)
xamle - 17 Sãawiye 2025
Dawal li ci topp
Njiitu Réew mi Basiiru Jomaay Fay jiite na jataayu tijjitel Ëtt ak Warabi Àttekaay yi.
waxtaan - 16 Sãawiye 2025
Dawal li ci topp
SAABALU NDIISOOG JËWRIÑ BU ÀLLARBA 15i FANI SÃAWIYE 2025
NDIISOOG JËWRIÑ YI - 15 Sãawiye 2025
Dawal li ci topp

ARMINAAT

AltineSãawiye20
Ndajem Kilifa ak Njiiti wànqaasi pénc mi ca CICAD
Dawal li ci topp
Dawal li ci topp
ÀjjumaSãawiye17
Nganug Njiitu Réewum Gana ci Senegaal
Dawal li ci topp
Dawal li ci topp
AlxamisSãawiye16
Tijjitel Ëtt ak Warabi Àttekaay yi ca Ëttu Àttekaay bu Kawe bi
Dawal li ci topp
Dawal li ci topp
GaawuSãawiye4
Bëccëgu Jaayante SETAL SUNU RÉEW
Dawal li ci topp
Dawal li ci topp
TalaataDesàmbar31
Bataaxel bu jëm ci Askan wi
Dawal li ci topp
Dawal li ci topp
ÀjjumaDesàmbar20
Jataayu dalal ay diññiteer ci wàllu « Ordre national du Lion ».
Dawal li ci topp
Dawal li ci topp
ÀjjumaDesàmbar13
Tijjitel barabu defarakaayu ñakk bu Institut Pasteur bu Jamñaajo.
Dawal li ci topp
Dawal li ci topp

Njénde li

RÉEWUM SENEGAAL

Pekk bi
Pekkub Njiitu Réew Mi Njiital Pekk bi moo koy jiite
Dawal li ci topp
Dawal li ci topp
Njëwriñ gu Rëy Gi
Jëwriñ Ju Rëy ji ci ab dekkre lañu koy tabbee mu nekk ci kilifteefu Njiitu Réew
Dawal li ci topp
Dawal li ci topp
Yeneen wànqaas yi
Pekkub sóobare, pekkub politig, yeneen ndoxal yi.
Dawal li ci topp
Dawal li ci topp

Màndargay Repiblig bi

Mboorum Njénde li
Tabaxug Njénde li ci tolluwaayam bu njëkk ci ndigalul Gaston Dumergue ca 1902
Dawal li ci topp
Dawal li ci topp
Jonn gi: 4i fani awril 1960
15i fani nowàmbar 1958 ci la Senegaal doon ub Repiblig daal di am jonnam 20i fani ut 1960.
Dawal li ci topp
En savoir plus
Raaya ak bàkku Senegaal
Raaya réewum Senegaal ñetti rëdd yu taxaw te tolloo la am.
Dawal li ci topp
En savoir plus
Bàkk yi
Bàkku réew mi, yeneen bàkk yi ak bàkku Renaissance Africaine
Dawal li ci topp
En savoir plus

SUNUY MBAALI JOKKOO

TOPPLEEN NU NGIR DARA BAÑ LEEN A RËCC