USA: Njiitu Réew mi Basiiru Jomaay Fay dalal na Bill Gates.

Biti Réew - 23 MONTHS.SEPTEMBER 2024
Ginnaaw bi mu dalalee Njiital Jëwriñ lu Luxembourg ba noppi, Njiitu Réew mi Basiiru Jomaay Fay dalal na Bill Gates.
Waxtaan yi a ngi jëmoon ci gën a dooleel lëkkaloo diggante Senegaal ak Fondation Gates, ci gën a fésal yittey suqalikug réew mi, jaare ko ci taxawu intelligence artificielle, asanismaa, niki noonu jëfandikoo xarala yi ngir gën a joyyanti paj mi ak yeneen fànn yu am solo ci réew mi.
Ci politigu xarala bu yeesam bii, Senegaal ab jubluwaayam mooy doon selebe yoonu xarala ci Afrig, jaare ko ci lëkkaloo ak ay kurél yu mel ni Fondation Gates.